Ratiba ya Kazi- Gredi 1 Kiswahili
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Ratiba ya kazi: Kiswahili
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111 Karibu Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Tunatumia maneno Mwanafunzi: Tusome Kuchunguza
darasani | kuzungumza Kutambua maneno yanayotumiwa gani katika salamu? | Ajadili mchoro wa watu wawili | mwongozo wa | jinsi wanafunzi
(Maamkuzi) katika maamkuzi ili kuimarisha Tunatakiwa wakisalimiana mwalimu 1 uk. 1 [ wanavyosalimian,
mawasiliano kusalimiana vipi? Amsalimie mwenzake na Tusome kitabu | jadiliana na kuigiza
Kuamkua na kuitika maamkuzi ili Kwa nini kisha ashirikishwe katika cha mwanafunzi | maamukuzi mbali
kujenga stadi za kuzungumza tunasalimiana? mjadala kuhusu umuhimu wa |1 uk. 1 mbali.
Kutambua umuhimu wa salamu katika maamkuzi. Aigize maamkuzi |Vifaa vya Mwalimu kuwauliza
mawasiliano ya kimaasai pamoja na kidijitali kama wanafunzi
Kufurahia kushiriki katika maamkuzi il mwenzake. vipakatalishi, | maswali kuhusu
L s Tabuleti na maakuzi mbali
kuimarisha ushirikiano. i )
chati ya watu mbali.
wakisalimiana
2 Karibu Kuskiliza na Mwanafunzi Aweze: Tunatumia maneno Mwanafunzi aigize maamkuzi | Tusome Kuchunguza
darasani | kuzungumza Kutambua maneno yanayotumiwa gani katika salamu? | kama vile hujambo? Sijambo; | mwongozo wa |jinsi mwanafunzi
(Maamkuzi) katika maamkuzi ili kuendeleza Tunatakiwa Hamjambo? Hatujambo mwalimu 1 uk. [anavyotumia katika

ushirikiano

Kuamkua na kuitika maamkuzi ili
kujenga stadi za kuzungumza
Kutambua umuhimu wa salamu katika
mawasiliano

Kufurahia kushiriki katika maamkuzi.

kusalimiana vipi?
Je, unafikiri ni nini
kitatendeka kwenye
hadithi?

darasani

Ajadili mchoro na kutoa
utabiri

Aisikize hadithi ya Salamu kwa
makini na kujibu maswali.
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Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1uk. 2

Vifaa vya
kidijitali kama
vipakatalishi na
Tabuleti

maamkuzi.
Mwalimu kuwauliza
wanafunzi
Maswali kuhusu
ufahamu.
Mwalimu atazame
jinsi wanafunzi
wanavyoigiza
maamkuzi
kutumia maneno
ya maamkuzi
waliosoma.




kutumia vitu mbali mbali darasani
Kubainisha maagizo yanayopaswa
kufuatwa katika matumizi ya vitu
mbali mbali darasani

Kuthamini umuhimu wa vitu mbali
mbali darasani. Kubainisha maagizo
yanayopaswa kufuatwa katika
matumizi ya vitu mbali mbali darasani
Kuthamini umuhimu wa vitu mbali
mbali darasani.

vinavyopatikana
darasani vina
umuhimu gani?

‘ H

Afuate maagizo ya
kuambatanisha jina na picha
za vitu mbalimbali darasani.
(kifutio, meza, dawati na
kitabu)

Achore picha za vitu
mbalimbali darasani.

cha mwanafunzi
1uk.5
Atazame video
kuhusu vitu
mbalimbali

Kuchunguza
mwanafunzi jinsi
anavyochora na
kulinganisha picha
za vitu mbalimbali
darasani.
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Karibu Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Je, unajua nini kuhusu [ Mwanafunzi: Tusome Mwalimu aangalie
darasani |kuzungumza Kutambua maagizo mepesi maagizo? Ashiriki katika kutoa na mwongozo wa | wanafunzi
(Maagizo) yanapotolewa darasani Kufwata maagizo kufuata maagizo kama vile mwalimu 1 uk. 4 |wanavyofuata na
Kutoa na kufuata maagizo mepesi kuna umuhimu gani? |simama, keti, andika na chora| Tusome kitabu | kuigiza maagizo
yanayotumiwa darasani Atazame video ya jinsi ya cha mwanafunzi | mbali mbali.
Kubainisha maagizo yanayopaswa kutoa na kufuata maagizo 1uk.3
kufuatwa katika mazingira yake Afafanue umuhimu wa Vifaa vya
Kuthamini umuhimu wa maagizo maagizo kidijitali kama
katika maisha ya kila siku. Ashiriki katika kuimba wimbo | Vipakatalishi na
wa Simama kaa uk. 3 Kitabu | Tabuleti
cha mwanafunzi.
2 Karibu Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Je, ni maagizo gani | Mwanafunzi: Tusome Maswali
darasani | kuzungumza Kutambua maagizo mepesi unayoyajua? Atazame picha, ajadili kichwa | mwongozo wa Kutazama.
(Maagizo) yanapotolewa darasani Je, utajifunza nini cha hadithi na kutoa utabiri. | mwalimu 1 uk. Kuchunguza
Kutoa na kufuata maagizo mepesi kuhusu kufuata au Atunge sentensi akitumia 5-6 mwanafunzi jinsi
yanayotumiwa darasani kutofuata maagizo? | maneno ubao, kifutio na pole.| Tusome kitabu |anavyotunga
Kubainisha maagizo yanayopaswa Aisikilize hadithi ya Kato cha mwanafunzi | sentensi.
kufuatwa katika mazingira yake Darasani na kujibu masala. |1 uk. 4
kuthamini umuhimu wa maagizo atazame video
katika maisha ya kila siku. kuhusu maagizo
Karibu Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Ni vitu gani Mwanafunzi: Tusome Maswali
darasani | kuzungumza Kufuata maagizo kuhusu vitu mbali | vinavyopatikana Atazame picha za vitu mwongozo wa Kutazama
(Maagizo) mbali vinavyopatikana darasani darasani? mbalimbali za darasani katika | mwalimu 1 uk. 7 | wanafunzi katika
Kutoa na kufuata maagizo mepesi ya | Je, vitu vikundi mbalimbali darasani. | Tusome kitabu | vikundi.
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3 Mimi na Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Wewe ni nani? Mwanafunzi: Tusome Maswali
wenzangu | Kuzungumza kutambua wenzake darasani kwa Mwenzako ni nani? | Asikilize maelezo ya wengine.| mwongozo wa | Kutazama
(Maelezo) majina, jinsia, miaka na gredi ili Unapenda kufanya Asikilize maelezo ya wenzake | mwalimu 1 uk. 8 [ wanafunzi katika
kuweza kuwaelezea nini? yaliyorekodiwa kwenye simu, | Tusome kitabu | vikundi.
Kujieleza kwa kurejelea jina, jinsia, kinasa sauti, kipatakalishi n.k. | cha mwanafunzi | Kuchunguza
miaka na gredi kwa ufasaha katika Atoe maelezo kujihusu katika | 1 uk. 6 mwanafunzi jinsi
mawasiliano ya kila siku vikundi. anavyochora na
Kutoa muhtasari wa maelezo Wanafunzi wakiwa wawili kulinganisha picha
aliyoyasikia katika mazingira yake wawili waulizane. maswali na za vitu mbalimbali
Kudhihirisha umakinifu wa kusikiliza kujibizana k.m. Unaitwaje? darasani.
katika mazingira yake Mwanafunzi atoe maelezo
Kuchangamkia maelezo yake na yake akizingatia jina, jinsia,
ya wenzake katika kuimarisha umri na gredi mbele ya darasa.
mawasiliano Wanafunzi wajadiliane
Kujivunia nafsi yake na wenzake katika kuhusu maana na matumizi
miktadha mbalimbali. ya msamiati unaotumiwa
k.m. umri, miaka, msichana,
mvulana, gredi na rafiki katika
vikundi.
3 |1 Mimi na Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Wewe ni nani? Mwanafunzi atoe maelezo Tusome Maswali
wenzangu | Kuzungumza kutambua wenzake darasani kwa Mwenzako ni nani? |yake akizingatia jina, jinsia, | mwongozo wa Kutazama
1 (Maelezo) majina, jinsia, miaka na gredi ili Unapenda kufanya [ umri na gredi mbele ya darasa. | mwalimu 1 uk. |[wanafunzi katika

kuweza kuwaelezea

kujieleza kwa kurejelea jina, jinsia,
miaka na gredi kwa ufasaha katika
mawasiliano ya kila siku

kutoa muhtasari wa maelezo
aliyoyasikia katika mazingira yake
kudhihirisha umakinifu wa kusikiliza
katika mazingira yake
kuchangamkia maelezo yake na
ya wenzake katika kuimarisha
mawasiliano

kujivunia nafsi yake na wenzake
katika miktadha mbalimbali.

nini?

Mwanafunzi aeleze maana
ya msamiati unaotumiwa
kujieleza k.v. umri,
miaka,msichana, mvulana,
gredi na rafiki.

Mwanafunzi atunge sentensi
kwa kutumia maneno
yanayotumiwa kujieleza na
kueleza wenzake.
Wanafunzi wajadiliane
kuhusu maana na matumizi
ya msamiati unaotumiwa
k.m. umri, miaka, msichana,
mvulana, gredi na rafiki katika
vikundi.
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Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1uk. 7

atazame video

vikundi.
Kuchunguza
mwanafunzi jinsi
anavyochora na
kulinganisha picha
za vitu mbalimbali
darasani.




usikivu

kufahamu hadithi aliyosomewa
darasani ili kupata ujumbe
kuchangamkia kusikiliza hadithi kila
siku.

uliyosomewa?
Unafikiria ni nini
kitakachotokea katika
hadithi hii?

hadithi.

Mwanafunzi athibitishe
utabiri wake baada ya
kusomewa hadithi.
Mwanafunzi aeleze matumizi
ya msamiati uliotumika
kwenye hadithi.

cha mwanafunzi

1uk.9
atazame video

za muhtasari
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Mimi na Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Je, mwenzako ni nani? | Wanafunzi watoleane maelezo | Tusome Maswali
wenzangu | Kuzungumza kutambua wenzake darasani kwa Wewe ni nani? kuwahusu katika vikundi. mwongozo wa Kutazama
1 (Maelezo) majina, jinsia, miaka na gredi ili Unapenda kufanya Wanafunzi wakiwa wawili mwalimu 1 uk. |wanafunzi katika
kuweza kuwaelezea nini na mwenzako? |wawili waulizane. maswali na | 11 vikundi.
kujieleza kwa kurejelea jina, jinsia, kujibizana k.m. Unaitwaje? Tusome kitabu | Kuchunguza
miaka na gredi kwa ufasaha katika Mwanafunzi atoe maelezo cha mwanafunzi | mwanafunzi jinsi
mawasiliano ya kila siku yake akizingatia jina, jinsia, |1 uk.8 anavyochora na
kutoa muhtasari wa maelezo umri na gredi mbele ya darasa. kulinganisha picha
aliyoyasikia katika mazingira yake Mwanafunzi aeleze maana za vitu mbalimbali
kudhihirisha umakinifu wa kusikiliza ya msamiati unaotumiwa darasani.
katika mazingira yake kujieleza k.v. umri,
kuchangamkia maelezo yake na miaka,msichana, mvulana,
ya wenzake katika kuimarisha gredi na rafiki.
mawasiliano Mwanafunzi atunge sentensi
kujivunia nafsi yake na wenzake katika kwa kutumia maneno
miktadha mbalimbali. yanayotumiwa kujieleza na
kueleza wenzake.
Wanafunzi wajadiliane
kuhusu maana na matumizi
ya msamiati unaotumiwa
k.m. umri, miaka, msichana,
mvulana, gredi na rafiki katika
vikundi.
Mimi na Kusoma Mwanafunzi aweze: Unatarajiwa kufanya | Mwanafunzi ajadili picha Tusome Maswali
wenzangu | Hadithi kutambua msamiati uliotumika katika | nini unaposomewa zilizojumuishwa kwenye mwongozo Kutazama
1 hadithi ili kuweza kuutumia katika hadithi? hadithi. wa mwalimu 1 [wanafunzi katika
mawasiliano Unakumbuka nini Mwanafunzi atabiri uk.12- 13 vikundi.
kusikiliza hadithi ikisomwa ili kujenga | katika hadithi kitakachotokea kwenye Tusome kitabu | Kuchunguza

mwanafunzi jinsi
anavyochora na
kulinganisha picha
za vitu mbalimbali
darasani.




Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa
.:‘5 (ujuzi, uwezo, mtazamo)
=
4 |1 Mimi na Kusikiliza na Mwanafunzi aweze:
wenzangu | Kuzungumza kutoa muhtasari wa maelezo
1 Hadithi aliyoyasikia katika mazingira yake
kudhihirisha umakinifu wa kusikiliza
katika mazingira yake
kuchangamkia maelezo yake
na ya wenzake katika kuimarisha
mawasiliano
kujivunia nafsi yake na wenzake
katika miktadha mbalimbali.
2 Tarakimu 1| Kusikiliza na Mwanafunzi aweze:
Kuzungumza kutambua nambari moja hadi kumi
Msamiati (1-10) katika mazingira yake

kuhesabu nambari 1-10 kwa
mfuatano ili kujenga stadi ya
kuzungumza

kutaja majina ya nambari moja hadi
kumi kwa mfululizo ili kujenga stadi ya
kuzungumza

kutumia majina ya nambari moja hadi
kumi kutunga sentensi ili kujenga
stadi ya kuzungumza

kuthamini matumizi ya nambari
katika maisha ya kila siku.

Maswali
dadisi

Je, mwenzako ni nani?
Wewe ni nani?
Unapenda kufanya
nini na mwenzako?

Unajua kuhesabu
nambari ngapi?
Hesabu moja hadi
kumi.

Unaweza kutumia
majina yapi ya
nambari moja hadi
kumi katika sentensi?
Ni nini umuhimu wa
nambari maishani?
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Mwanafunzi atunge sentensi | Tusome Maswali

kwa kutumia maneno mwongozo wa Kutazama

yanayotumiwa kujieleza na
kueleza wenzake.

Wanafunzi wajadiliane
kuhusu maana na matumizi
ya msamiati unaotumiwa
k.m. umri, miaka, msichana,
mvulana, gredi na rafiki katika

vikundi.

Mwanafunzi aweza
kushirikishwa kuimba nyimbo
za tarakimu.

Wanafunzi wahesabu vidole
kwa Kiswahili wakiwa wawili
wawili k.m. mmoja anachukua
kidole kimoja na mwingine
anataja jina la nambari, ‘moja’
n.k.

Wanafunzi wanaweza
kupanga kadi za majina

ya nambari hadi kumi kwa
utaratibu.

Mwanafunzi aweza
kuonyeshwa nambari na jina
kwa kutumia tarakilishi na
projekta.

Mwanafunzi aweza
kuonyeshwa video ya
wanafunzi wakisoma nambari
hadi kumi kwa tarakilishi

mwalimu 1 uk.
14

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 10

Tusome
mwongozo wa
mwalimu 1 uk.
15

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1uk. 11

kadi au chati za
nambari

wanafunzi katika
vikundi.
Kuchunguza
mwanafunzi jinsi
anavyochora na
kulinganisha picha
za vitu mbalimbali
darasani.

Maswali
Kutazama
wanafunzi katika
vikundi.
Kuchunguza
mwanafunzi jinsi
anavyochora na
kulinganisha picha
za vitu mbalimbali
darasani.




kusikiliza hadithi ikisomwa na
mwalimu ili kujenga stadi ya kusikiliza
kufahamu hadithi aliyosomewa ili
kupata ujumbe

kuchangamekia kusikiliza hadithi kila
siku ili kujenga ari ya kusoma baadaye.

kumi.

Unaweza kutumia
majina yapi ya
nambari moja hadi
kumi katika sentensi?

Ni nini umuhimu wa
nambari maishani?

hadithi.

Mwanafunzi atabiri
kitakachotokea kwenye
hadithi.

Mwanafunzi athibitishe

utabiri wake baada ya kusoma
hadithi.

Mwanafunzi atunge sentensi
akitumia msamiati uliotumika
kwenye hadithi.

Wanafunzi wajadiliane kuhusu
hadithi waliosomewa katika
vikundi.

Mwanafunzi aweza kusikiliza
hadithi zikisomwa kupitia vifaa
vya kiteknolojia k.v. tarakilishi,
projekta n.k.

Mwanafunzi aulize na kujibu
maswali kutokana na hadithi.

16-17
Tusome kitabu

cha mwanafunzi
1 uk. 12

kuchunguza

jinsi mwanafunzi
anavyojibu maswali
ya masimulizi

na hadithi na
kutoa muhtasari
wa hadithi
aliyosomewa au
kusimuliwa.
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3 Tarakimu 1 | Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kuhesabu Mwanafunzi ashirikiane Tusome kuchunguza uwezo
Kuzungumza kutambua msamiati uliotumika katika | nambari ngapi? na wengine kujadili picha mwongozo wa | wa kuhesabu kwa
(Hadithi) kurahisisha ufahamu Hesabu moja hadi zilizojumuishwa kwenye mwalimu 1 uk. [ Kiswabhili




mfuatano ili kujenga stadi ya
kuzungumza

kutaja majina ya nambari moja hadi
kumi kwa mfululizo ili kujenga stadi ya
kuzungumza

kutumia majina ya nambari moja hadi
kumi kutunga sentensi ili kujenga
stadi ya kuzungumza

kuthamini matumizi ya nambari
katika maisha ya kila siku.

Unaweza kutumia
majina yapi ya
nambari moja hadi
kumi katika sentensi?
Ni nini umuhimu wa
nambari maishani?

kwa Kiswahili wakiwa wawili
wawili k.m. mmoja anachukua
kidole kimoja na mwingine
arlm(ataja jina la nambari, ‘moja’
n.K.

Wanafunzi wanaweza
kupanga kadi za majina

ya nambari hadi kumi kwa
utaratibu.

Mwanafunzi aweza
kuonyeshwa nambari na jina
kwa kutumia tarakilishi na
projekta.

Mwanafunzi aweza
kuonyeshwa video ya
wanafunzi wakisoma nambari
hadi kumi kwa tarakilishi

Tusome kitabu
cha mwanafunzi

1 uk. 13

jinsi mwanafunzi
anavyojibu maswali
ya masimulizi

na hadithi na
kutoa muhtasari

wa hadithi
aliyosomewa au
kusimuliwa.
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511 Tarakimu 1 | Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kuhesabu Mwanafunzi aweza Tusome kuchunguza uwezo
Kuzungumza kutambua nambari moja hadi kumi nambari ngapi? kushirikishwa kuimba nyimbo | mwongozo wa |wa kuhesabu
(Masimulizi) (1-10) katika mazingira yake Hesabu moja hadi za tarakimu. mwalimu 1 uk. | kwa Kiswabhili
kuhesabu nambari 1-10 kwa kumi. Wanafunzi wahesabu vidole |18 kuchunguza




kusikiliza hadithi ikisomwa na
mwalimu ili kujenga stadi ya kusikiliza
kufahamu hadithi aliyosomewa ili
kupata ujumbe

kuchangamekia kusikiliza hadithi kila
siku ili kujenga ari ya kusoma baadaye.

tulizozisoma
unazozikumbuka?
Ni nini umuhimu wa
nambari maishani?

hadithi.

Mwanafunzi atabiri
kitakachotokea kwenye
hadithi.

Mwanafunzi athibitishe
utabiri wake baada ya
kusomewa hadithi.
Mwanafunzi atunge sentensi
akitumia msamiati uliotumika
kwenye hadithi.

Wanafunzi wajadiliane kuhusu
hadithi waliosomewa katika
vikundi.

Mwanafunzi aweza kusikiliza
hadithi zikisomwa kupitia vifaa
vya kiteknolojia k.v. tarakilishi,
projekta n.k.

Mwanafunzi aulize na kujibu
maswali kutokana na hadithi.

19-20

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1uk. 14

card za nambari

tarakilishi,
vipakatakilishi

kuchunguza

jinsi mwanafunzi
anavyojibu maswali
ya masimulizi

na hadithi na
kutoa muhtasari
wa hadithi
aliyosomewa au
kusimuliwa.
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2 Tarakimu 1 | Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kuhesabu Mwanafunzi ashirikiane Tusome kuchunguza uwezo
Kuzungumza kutambua msamiati uliotumika katika | nambari ngapi? na wengine kujadili picha mwongozo wa | wa kuhesabu kwa
(Hadithi) kurahisisha ufahamu ni nambari gani zilizojumuishwa kwenye mwalimu 1 uk. [ Kiswabhili
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3 | Tarakimu 1|Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kuhesabu Wanafunzi waambatanishe | Tusome kuchunguza uwezo
Kuzungumza kutambua nambari moja hadi kumi nambari ngapi? nambari na maneno kwa mwongozo wa | wa kuhesabu kwa
(Hadithi) (1-10) katika mazingira yake ni nambari gani kuonyeshwa nambari na mwalimu 1 uk. | Kiswahili
kuhesabu nambari 1-10 kwa tulizozisoma kutaja jina la nambari husika. | 21 kuchunguza
mfuatano ili kujenga stadi ya unazozikumbuka? Wanafunzi wahesabu vidole | Tusome kitabu [jinsi mwanafunzi
kuzungumza Ni nini umuhimu wa | kwa Kiswahili wakiwa wawili | cha mwanafunzi | anavyojibu maswali
kutaja majina ya nambari moja hadi | nambari maishani? wawili k.m. mmoja anachukua| 1 uk. 15 ya masimulizi
kumi kwa mfululizo ili kujenga stadi ya kidole kimoja na mwingine kadi za nambari | na hadithi na
kuzungumza anataja jina la nambari, ‘moja’ | tarakilishi, kutoa muhtasari
kutumia maji bari moja hadi n.K. . ipatakilishi wa hadithi
: /ina ya nambari moja had Wanafunzi wanaweza vipatakiishi aliyosomewa au
kumi kutunga sentensi ili kujenga ) N o
stadi ya kuzungumza. kupanga kadi za majina kusimuliwa.
ya nambari hadi kumi kwa
utaratibu.
Mwanafunzi aweza
kuonyeshwa nambari na jina
kwa kutumia tarakilishi na
projekta.
Mwanafunzi aweza
kuonyeshwa video ya
wanafunzi wakisoma nambari
hadi kumi kwa tarakilishi
6 |1 Siku za Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Wiki moja ina siku Mwanafunzi atambue siku Tusome Kutazama na
Wiki 1 kuzungumza Kutambua siku za wiki katika ngapi? za wiki kwa kutumia kadi za | mwongozo wa |Kuchunguza
(Msamiati) mawasiliano ya kila siku Unaweza kutaja maneno. mwalimu 1 uk. [jinsi wanafunzi

Kutaja majina ya siku za wiki kwa
mfululizo ili kumsaidia kuratibu
shughuli za siku

kuonyesha umakinifu wa kusikiliza
katika mawasiliano.

majina yapi ya siku za
wiki kwa mfuatano?

Mwanafunzi aweza kuimba
wimbo wa siku za wiki.
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Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 16

chati ya kalenda

wanavyojadiliana
na kuimba wimbo
kuhusu siku za wiki
Mwalimu kuwauliza

wanafunzi
maswali kuhusu

siku za wiki

=
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kuimarisha mawasiliano

kuthamini kila siku ya wiki ili kutilia
maanani shughuli za siku husika
maishani.

Ni matukio

yapi uliyowahi
kushuhudia?
Unakumbuka nini
katika matukio
uliyosikiliza?

Mwanafunzi aeleze matumizi
ya msamiati uliotumika
kwenye hadithi.

Mwanafunzi asikilize hadithi
na kujibu maswali
Mwanafunzi aonyeshe
umakinifu anaposikiliza
masimulizi ya mwalimu na
wanafunzi wenzake.

cha mwanafunzi
1 uk. 19

Vifaa vya
kidijitali

Kadi za msamiati

jinsi mwanafunzi
anavyojibu maswali
ya hadithi.
Kuchunguza

jinsi mwanafunzi
anavyosimulia
hadithi katika

mpangilio.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
= =

Siku za Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Unaenda shule siku | Mwanafunzi ashiriki katika Tusome Kuchunguza
Wiki 1 kuzungumza Kuelezea shughuli za siku mbalimbali | gani? majadiliano ya shughuli za mwongozo wa |jinsi mwanafunzi
Kusoma za wiki ili kujenga stadi ya Waweza kutumia siku za wiki k.m. Jumapili mwalimu 1 uk. |anavyotunga
(Hadithi) kuzungumza majina yapi ya siku za| nashiriki ibada n.k. 23-24 sentensi
Kutumia majina ya siku za wiki wiki katika sentensi? | Mwanafunzi ajadili picha Tusome kitabu | kuchunguza
kutunga sentensi ili kuimarisha Unajua nini kuhusu | na kutabiri kitakachotokea cha mwanafunzi | jinsi mwanafunzi
mawasiliano shughuli za siku za kwenye hadithi na athibitishe |1 uk. 17 anavyojibu maswali
kuthamini kila siku ya wiki ili kutilia | wiki? utabiri wake baada ya Vifaa vya ya hadithi.
maanani shughuli za siku husika unafikiri hadithi hii kusomewa hadithi. kidijitali
maishani. inazungumzia nini? Mwanafunzi aeleze matumizi | Kadi za msamiati
ya msamiati uliotumika
kwenye hadithi.
Mwanafunzi asikilize hadithi
na kujibu maswali
Siku za Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Ni matukio Mwanafunzi aonyeshe Tusome Kuchunguza
Wiki 1 kuzungumza kusimulia matukio katika siku yapi uliyowahi umakinifu anaposikiliza mwongozo wa | jinsi mwanafunzi
(Msamiati na tofauti za wiki ili kujenga stadi ya kushuhudia? masimulizi ya mwalimu na mwalimu 1 uk. |anavyoorodhesha
masimulizi) kuzungumza Unatarajiwa kufanya |wanafunzi wenzake. 25 siku za wiki
kufahamu masimulizi ya matukio ya | nini unaposimuliwa Mwanafunzi asikilize Tusome kitabu | Kutazama
siku za wiki aliyosimuliwa ili kupata | kisa? masimulizi kuhusu matukio ya| cha mwanafunzi | mwanafunzi
ujumbe Unakumbuka nini siku za wiki kupitia vifaa vya |1 uk. 18 anavyosimulia
kuonyesha umakinifu wa kusikiliza | katika matukio kiteknolojia Vifaa vya kuhus siku za wiki.
katika mawasiliano uliyosimuliwa? Mwanafunzi ajibu na kidijital
kuchangamkia masimulizi maishani ili| je, nyinyi hufanya nini| kuuliza maswali kutokana na | Chati ya
kuimarisha usikivu. siku za wiki? masimulizi aliyosikiliza. Kalenda
7 Siku za Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua nini kuhusu Mwanafunzi ajadili picha Tusome Kuchunguza
Wiki 1 kuzungumza Kuelezea shughuli za siku mbalimbali | shughuli za siku za na kutabiri kitakachotokea mwongozo wa |jinsi mwanafunzi
Kusoma: za wiki ili kujenga stadi ya wiki? kwenye hadithi na athibitishe | mwalimu 1 uk. |anavyotunga
(Hadithi) kuzungumza unafikiri hadithi hii utabiri wake baada ya 26 -27 sentensi
Kutumia msamiati kutunga sentensi ili [ inazungumzia nini? | kusomewa hadithi. Tusome kitabu | kuchunguza



zinazowakilisha sauti lengwa katika

kuimarisha stadi ya kusoma
kusikiliza hadithi zikisomwa na
mwalimu zinazohusu familia darasani
kufahamu hadithi aliyosomewa
kuhusu familia

kuchangamkia kusikiliza hadithi kila
siku.

kutambua msamiati uliotumika
katika hadithi.

nini unaposomewa
hadithi?
Unakumbuka

nini katika hadithi
uliyosomewa?
Unaweza kutabiri
kitakachotokea katika
hadithi?

=
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Mwanafunzi asikize hadithi ya

mwalimu na kujibu maswali.
Mwanafunzi aeleza maana ya

msamiati uliotumika.
Mwanafunzi aeleze maana
ya majina ya watu wa familia

katika vikundi vya wawili
wawili.

cha mwanafunzi
1 uk. 22

Vifaa vya
kidijitali.

Kadi za herufi,
mfuko wa kadi
za herufi.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
2| ¢ s

Siku za Kuskiliza na Mwanafunzi aweze: Unaweza kutaja na Mwanafunzi atambue siku za| Tusome Maswali
Wiki 1 kuzungumza kutazama na kujadili picha kuandika majina yapi |wiki mwongozo wa Kutazama
kusoma kutaja majina ya siku za wiki kwa ya siku za wiki kwa Mwanafunzi apange majina |mwalimu 1 uk. |wanafunzi
Kuandika mfululizo ili kumsaidia kuratibu mfuatano? ya siku za wiki kwa utaratibu |28 wanavyoandika na
shughuli za siku Wiki moja ina siku Mwanafunzi ajadili picha Tusome kitabu | kusoma maneno
kujaza mapengo katika jedwali ngapi? zilizojumuishwa. cha mwanafunzi |ihikh
kuhusu siku za wiki Mwanafunzi anakili na 1 uk. 20
kupanga majina ya siku za wiku kusoma maneno
kunakili na kusoma maneno.
Familia 1 | Kuzikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza
kuzungumza kutambua sauti za herufi moja kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | jinsi mwanafunzi
Sauti na majina ya| zilizofunzwa katika maneno ili Unajua kusoma maneno. mwalimu 1 uk. [anavyowatambua
herufi kuimarisha mazungumzo maneno yapi? Mwanafunzi atumie teknolojia [ 29 watu katika familia
kutambua majina ya herufi Unajua nini kuhusu | (papaya) kutamkia sauti. Tusome kitabu |yake
zinazowakilisha sauti lengwa katika |familia? Mwanafunzi atambue jina na | cha mwanafunzi | kuchunguza
kuimarisha stadi ya kusoma sauti ya herufi. 1uk. 21 mwanafunzi
kutambua uhusiano wa watu wa Mwanafunzi ajadili picha Vifaa vya anavyotamka sauti
familia. Mwanafunzi aeleze uhusiano [ kidijitali, zilizofunzwa
wa watu wa familia katika Kadi za Maswali
makundi ya watu kumi na herufi,mfuko wa
tano. kadi za herufi.
8 Familia 1 | Kuzikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi atambue jina na | Tusome kuchunguza
kuzungumza kutambua sauti za herufi zilizofunzwa | kutamka? sauti ya herufi. mwongozo wa | mwanafunzi
Sauti na majina ya [ katika maneno ili kuimarisha Unajua kusoma Mwanafunzi ajadili picha na |mwalimu 1 uk. |anavyotamka sauti
herufi mazungumzo maneno yapi? atabiri kitakachotokea kwenye | 30 -31 zilizofunzwa
Kusoma kutambua majina ya herufi Unatakiwa kufanya [ hadithi. Tusome kitabu | Maswali



zinazotokana na sauti lengwa katika
kujenga stadi ya kusoma
kutambua msamiati uliotumika katika

hadithi
kutambua maneno ya heshima katika

familia
kusoma hadithi kuhusu familia
darasani.

Unafikiri ni nini
itafanyika katika
hadithi?

Kwa nini unapenda
hadithi?

=
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kutoa utabiri.

Mwanafunzi amsomee
mwenzake hadithi

Mwanafunzi asikize hadithi ya
mwalimu na ajibu maswali.
Mwanafunzi atambue herufi
zinazowakilisha sauti lengwa
kwa kutumia kadi.

cha mwanafunzi
1 uk. 23-24
Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
2| ¢ s

Familia 1 |Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome maswali
kuzungumza, kutambua sauti za herufi moja kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa kutazama
Sauti na majina ya| zilizofunzwa katika maneno ili Unajua kusoma herufi [ maneno. mwalimu 1 uk. |[wanafunzi
herufi kuimarisha mazungumzo na maneno yapi? Mwanafunzi atambue jina na | 32-33 wakisoma na
Kusoma msamiati | kutambua majina ya herufi Unapopewa zawadi |sauti ya herufi. Tusome kitabu | kuandika

zinazowakilisha sauti lengwa katika | unatakiwa kusema Mwanafunzi aambatanishe |cha mwanafunzi
kuimarisha stadi ya kusoma nini? silabi kusoma maneno. 1 uk. 23-24
kusoma maneno kwa kutumia silabi | Unaweza kutabiri Mwanafunzi aweza kujadili | Vifaa vya
zinazotokana na sauti lengwa katika |kitakachotokea katika | picha na kutoa utabiri. kidijitali,
kujenga stadi ya kusoma hadithi? Mwanafunzi afuatilia hadithi | Kadi za
kusoma vifungu vilivyo na maneno Kwa nini unapenda |ikisomwa na mwalimu, kisha |herufi,mfuko wa
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi | hadithi? asome pamoja na mwalimu | kadi za herufi.
ya kusoma na baadaye asome akiwa peke

kutambua msamiati uliotumika katika yake.

hadithi Mwanafunzi atunge sentensi

kutambua maneno ya heshima katika kwa kutumia maneno ya

familia heshima

kusoma hadithi kuhusu familia

darasani.

Familia Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kusoma herufi| Mwanafunzi atambue jina na | Tusome maswali
kuzungumza, kutambua majina ya herufi na maneno yapi? sauti ya herufi. mwongozo wa kutazama
Sauti na majina ya| zinazowakilisha sauti lengwa katika | Mwenzako Mwanafunzi aambatanishe |mwalimu 1 uk. |wanafunzi
herufi kuimarisha stadi ya kusoma anapojikwaa silabi kusoma maneno. 34-35 wakisoma na
Kusoma kusoma maneno kwa kutumia silabi | utamwambiaje? Mwanafunzi ajadili picha na | Tusome kitabu |kuandika



Wiki

Kipindi

Mada

Familia

Familia

Mada ndogo

Kusikiliza na
kuzungumza,Sauti
na majina ya
herufi

Sarufi

Kuandika

Sauti na majina ya
herufi

Msamiati
Kusikiliza na
kuzungumza

Kusoma
Sarufi (Nafsi ya
kwanza wakati

uliopo)

Matokeo maalum yanayotarajiwa
(ujuzi, uwezo, mtazamo)

Mwanafunzi aweze:

kutambua majina ya herufi
zinazowakilisha sauti lengwa katika
kuimarisha stadi ya kusoma,kuunda
maneno kutumia silabi zilizo kwenye
jedwali

kutambua maneno na viambishi
vinavyotumika kuonyesha nafsi ya
kwanza wakati uliopo hali ya umoja na
wingi katika sentensi,

kuandika maumbo ya herufi
zinazowakilisha sauti lengwa katika
kuimarisha stadi ya kuandika.

Mwanafunzi aweze:

Kutambua sauti /u/ katika maneno ili
kuimarisha mazungumzo

Kutambua jina la herufi u, anam
katika kuimarisha stadi ya kusoma
Kusoma maneno mama, ama na uma
kwa kutumia silabi katika kujenga
stadi ya kusoma

Kuchangamkia matumizi ya uma na
maua katika mawasiliano.

Kusoma hadithi ya Paka na maua uk.
26

Kutambua maneno na viambishi
vinavyotumika kuonyesha nafsi ya
kwanza wakati uliopo hali ya umoja na
wingi katika sentensi

Maswali
dadisi

unajua kuandika
herufi na maneno
yapi?

Je, unatumia maneno
gani kujirejelea?
Unatumia maneno
yapi kujirejelea mkiwa
wengi?

Ni sauti zipi unazojua
kutamka? Unajua
kusoma herufi na
maneno yapi?
Unafikiri ni nini
itafanyika katika
hadithi hii?

Ukiwa unafanya lolote
sasa, utasemaje?

=
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Shughuli za
ujifunzaji

Mwanafunzi atambue jina na
sauti ya herufi

mwanafunzi atumie silabi
zilizo kwenye jedwali kuunda
maneno

Wanafunzi waigize nafsi ya
kwanza wakati uliopo hali ya
umoja na wingi katika vikundi
kwa kutumia vifungu na
kuandika vifungu hivi kwenye
madaftari yao.

Mwanafunzi aandike maneno
yaliyo na herufi za sauti
alizofunzwa kwa kunakili
aliyoandika mwalimu.

Mwanafunzi:

Atambue sauti /u/ katika
maneno.

Atambue jina na sauti ya
herufi u, a na m.

Aambatanishe silabi kusoma
maneno mama, ama na uma
Ajadili picha na kutoa utabiri.
Afuatilie hadithi ikisomwa na
mwalimu, kisha asome pamoja
na mwalimu na baadaye
asome akiwa peke yake.
Mwanafunzi atunge sentenzi
akitumia uma na maua.
Asome sentensi
zinazojumuisha matumizi ya
nafsi ya kwanza wakati uliopo
hali ya umoja na wingi.

Nyenzo

Tusome
mwongozo wa
mwalimu 1 uk.
36

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 25

Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi

Tusome
mwongozo wa
mwalimu 1 uk.
37 -38
Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 26

Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za herufi,
mfuko wa kadi
za herufi.

Mapendekezo ya
tathmini

Maswali,
kutazama
wanafunzi
wakiigiza, kuhakiki
mwandiko.

Maswali,
Kutazama
wanafunzi
wakisoma na
kuandika

Maoni



Sarufi (Nafsi ya
kwanza wakati

uliopo)

kuu kwa kutumia silabi katika kujenga
stadi ya kusoma

Kuchangamkia matumizi ya
akaamua, kukaa na akajikwaa katika
mawasiliano.

Kusoma hadithi ya Kaka ajikwaa uk.
28 na kujibu maswali ili kuimarisha
uelewa

Kutambua viambishi vinavyotumika
kuonyesha nafsi ya kwanza wakati
uliopo hali ya umoja na wingi katika
sentensi ili kuweza kujieleza.
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maneno kuku, ukuta, kaa na
kuu

Ajadili picha na kutoa utabiri.
Afuatilie hadithi ikisomwa na
mwalimu, kisha asome pamoja
na mwalimu na baadaye
asome peke yake.
Mwanafunzi atunge sentensi
akitumia akaamua, kukaa na
akajikwaa.

Asome sentensi
zinazojumuisha matumizi ya
nafsi ya kwanza wakati uliopo
hali ya umoja na wingi.

1 uk. 28

Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
2| ¢ s

Familia Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kusoma herufi| Mwanafunzi: Tusome Maswali, Kutazama
kuzungumza, Kutambua herufi kubwa U ili gani? Unafikiri ni nini | Atambue jina na sauti ya mwongozo wa |jinsi anavyosoma
Sauti na majina ya | kuimarisha stadi ya kusoma kitakachotokea katika | herufi kubwa U na a. mwalimu 1 uk. [silabi na maneno,
herufi Kusoma maneno mama, uma, maua | hadithi ya Sultan Aambatanishe silabi na 39-40 Kuangazia
Msamiati na ua kwa kutumia silabi katika Suleiman? kusoma maneno mama, uma, | Tusome kitabu |[anavyotamka sauti
Kusoma kujenga stadi ya kusoma maua na ua cha mwanafunzi | lengwa.

Kutunga sentensi kwa kutumia Asome hadithi ya Pakana |1 uk. 26-27

msamiati mapacha, binamu na mke maua pamoja na mwenzake |Vifaa vya

wake ili kuimarisha uelewa kwa zamu kidijitali,

Kujadili picha uk. 27 na kutoa utabiri ili Atunge sentensi kwa kutumia | Kadi za

kuimarisha ubunifu msamiati mapacha, binamu, | herufi,mfuko wa

Kuchangamkia kusoma hadithi ya na mke wake. kadi za herufi,

Paka na maua kwa zamu pamoja na Ajadili picha iliyo uk. 27 na | chati za herufi

mwenzake ili kuimarisha ushirikiano atabiri

Kusikiliza hadithi ya Sultan Suleiman Asikilize hadithi ya Sultan

na kujibu maswali ili kuimarisha stadi Suleiman na ajibu maswali

ya kusikiliza.

10 Familia Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kusoma Mwanafunzi: Tusome Maswali,

kuzungumza Kutambua sauti /k/ katika maneno ili | maneno yapi? Atambue sauti /k/ katika mwongozo wa | Kutazama
Sauti na majina ya | kuimarisha mazungumzo Unaona nini katika maneno. mwalimu 1 uk. | mwanafunzi
herufi Kutambua jina la herufi k, u,anam |picha? Atambue jina na sauti ya 41-42 anavyosoma,
Msamiati katika kuimarisha stadi ya kusoma herufi k, u, a na m. Tusome kitabu | kuhakiki mwandiko.
Kusoma Kusoma maneno kuku, ukuta, kaa na Aambatanishe silabi kusoma |cha mwanafunzi



vinavyotumika kuonyesha nafsi ya
kwanza wakati uliopo hali ya umoja na
wingi ili kuimarisha mawasiliano
Kuandika maumbo ya herufi “a “ katika
kuimarisha stadi ya kuandika.

=
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wawili wawili maagizo
kutumia vifungu vilivyo uk. 30
Aandike herufi “a” katika
daftari lake

Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi.

jinsi mwanafunzi
anavyoandika.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
2| ¢ s

Familia Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni silabi zipi unazojua | Mwanafunzi: Tusome Maswali, Kutazama
kuzungumza Kutambua herufi kubwa K ili kuzisoma? Atambue jina na sauti ya mwongozo wa | mwanafunzi
Sauti na majina ya | kuimarisha stadi ya kusoma Unajua nini kuhusu herufi kubwa K, m, u na a. mwalimu 1 uk. |anavyosoma,
herufi Kusoma maneno mama, maua, ua, |watu wa familia? Aambatanishe silabi na 43-44 kuhakiki mwandiko,
Msamiati ama, akaamua, akajikwaa, kukaa kwa | Unafikiri ni nini kusoma maneno mama, maua, | Tusome kitabu
Kusoma kutumia silabi katika kujenga stadi ya | itafanyika katika ua, ama, akaamua, akajikwaa, | cha mwanafunzi
Kuandika kusoma hadithi? kukaa 1 uk.28- 29
Kutunga sentensi kwa kutumia Asome hadithi ya Paka na Vifaa vya
msamiati shangazi na babu maua pamoja na mwenzake | kidijitali,
Kuchangamkia kusoma hadithi ya kwa zamu Kadi za herufi,
Kaka ajikwaa kwa zamu pamoja na Atunge sentensi kwa kutumia | mfuko wa kadi
mwenzake msamiati mapacha, binamu, |za herufi, chati
Kujadili picha uk. 29 na kutoa utabiri na mke wake. za herufi
Kusikiliza hadithi ya Babu Limika na Ajadili picha iliyo uk. 29 na
kujibu maswali ili kuimarisha uelewa. atabiri kitakachotokea kwenye
hadithi.
Aikilize hadithi ya Babu Limika
na ajibu maswali
Familia Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kuandika Mwanafunzi: Tusome Kutazama jinsi
kuzungumza Kutambua herufi kubwa U, u, K, kili |herufi na maneno Atambue jina na sauti za mwongozo wa | mwanafunzi
Sauti na majina ya | kuimarisha stadi ya kusoma yapi? herufi U, u, K, k. mwalimu 1 uk. [anavyoigiza,
herufi Kuunda na kuyasoma maneno Je, unatumia maneno | Aunde na ayasome maneno |45 Kuangazia
Kusoma kutumia silabi zilizo kwenye jedwali ili| gani kujirejelea na kwa kutumia silabi zilizo Tusome kitabu [anavyosoma silabi
Sarufi kujenga stadi ya kusoma mkiwa wengi? kwenye jedwali cha mwanafunzi | na kuunda maneno,
Kuandika Kutambua maneno na viambishi Aigize katika vikundi vya 1 uk. 30 Kuchunguza



Sauti na majina ya
Herufi

Msamiati

Kusoma

zinazowakilisha sauti lengwa katika
kuimarisha stadi ya kusoma

kusoma maneno kwa kutumia silabi
zinazotokana na sauti lengwa katika
kujenga stadi ya kusoma

kusoma vifungu vilivyo na maneno
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi
ya kusoma

kutambua msamiati uliotumika katika
hadithi

kusoma hadithi
kusoma/kuskiliza hadithi na kujibu
maswali.

Unawezaje kutunza
sehemu za nje ya
mwili?

Ni sehemu ipi ya nje
ya mwili iliyo muhimu
zaidi?

=
~

Mwanafunzi ajadili picha na
kutoa utabiri.

Mwanafunzi afuatilia hadithi
ikisomwa na mwalimu, kisha
asome pamoja na mwalimu
na baadaye asome akiwa peke
yake.

mwalimu 1 uk.
47

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 31-32
Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi

sehemu mbalimbali
za mwili,
kuchunguza
anavyotamka sauti
zilizofunzwa,
kuchunguza

jinsi mwanafunzi
anavyojibu
maswali,
kuchunguza jinsi
anavyotumia umoja
na wingi wa majina
katika sentensi.

_|Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa [Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
- s
11 Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu kuzungumza,Sauti | kutambua majina ya herufi kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua
na majina ya zinazowakilisha sauti lengwa katika | Unajua kusoma herufi| maneno. mwalimu 1 uk. | sehemu mbalimbali
herufi kuimarisha stadi ya kusoma na maneno gani? Mwanafunzi atambue jina na |46 za mwili,
Msamiati kusoma maneno kwa kutumia silabi | Unajua kuandika sauti ya herufi. Tusome kitabu | kuchunguza
Sarufi zinazotokana na sauti lengwa katika | herufi na maneno Mwanafunzi aambatanishe |cha mwanafunzi |anavyotamka sauti,
Kusoma kujenga stadi ya kusoma gani? silabi kusoma maneno. 1 uk. 31-32 kuchunguza
Kuandika kusoma vifungu vilivyo na maneno Mwanafunzi aweza kujadili | Vifaa vya jinsi mwanafunzi
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi picha na kutoa utabiri. kidijital, anavyojibu
ya kusoma Mwanafunzi afuatilie hadithi | Kadi za maswali, kuangazia
kutambua msamiati uliotumika katika ikisomwa na mwalimu, kisha |herufi,mfuko wa |anavyotoa
hadithi asome pamoja na mwalimu na|kadi za herufi, muhtasari
kusoma hadithi baadaye asome peke yake. |[chati za herufi |wa hadithi
kusikiliza hadithi na kujibu maswali. Mwanafunzi asome sentensi aliyosomewa au
kwa umoja na wingi kusimuliwa, .
kuchunguza jinsi
anavyotumia umoja
na wingi wa majina
katika sentensi.
Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Je, unajua sehemu zipi | Mwanafunzi aambatanishe |Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 [kuzungumza kutambua majina ya herufi za nje ya mwili? silabi kusoma maneno. mwongozo wa | anavyotambua



na majina ya
herufi,
Msamiati,
kusoma

zinazowakilisha sauti lengwa katika
kuimarisha stadi ya kusoma

kusoma maneno kwa kutumia silabi
zinazotokana na sauti lengwa katika
kujenga stadi ya kusoma

kusoma vifungu vilivyo na maneno
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi
ya kusoma

kutambua msamiati uliotumika katika
hadithi

kusoma hadithi

kusikiliza hadithi na kujibu maswali.

Unajua kusoma herufi

na maneno gani?
Je, maneno yapi
unayojua kwa umoja
na wingi?

=
o]

maneno.
Mwanafunzi atambue jina na
sauti ya herufi.

Mwanafunzi aambatanishe
silabi kusoma maneno.
Mwanafunzi aweza kujadili
picha na kutoa utabiri.
Mwanafunzi afuatilia hadithi
ikisomwa na mwalimu, kisha
asome pamoja na mwalimu
na baadaye asome akiwa peke
yake.

Mwanafunzi asome sentensi
kwa umoja na wingi
Mwanafunzi afafanue maana
ya msamiati wa sehemu za
mwili.

mwalimu 1 uk.
49

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 33-34
Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi

sehemu mbalimbali
za mwili,
kuchunguza
anavyotamka sauti
zilizofunzwa,
kuchunguza

jinsi mwanafunzi
anavyojibu
maswali,
kuchunguza jinsi
anavyotumia umoja
na wingi wa majina
katika sentensi.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
2| ¢ s

Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 |kuzungumza kutambua majina ya herufi kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua
Sauti na majina ya | zinazowakilisha sauti lengwa katika | Unajua kusoma herufi| maneno. mwalimu 1 uk. | sehemu mbalimbali
herufi kuimarisha stadi ya kusoma na maneno gani? Mwanafunzi atambue jina na |48 za mwili,
Msamiati kusoma maneno kwa kutumia silabi | Unaweza kutaja sauti ya herufi. Tusome kitabu | kuchunguza
Sarufi zinazotokana na sauti lengwa katika | maneno yapi Mwanafunzi aambatanishe |cha mwanafunzi |anavyotamka sauti
Kusoma kujenga stadi ya kusoma tuliyosoma kwa umoja | silabi kusoma maneno. 1 uk. 33-34 zilizofunzwa,
kusoma vifungu vilivyo na maneno |na wingi? Mwanafunzi aweza kujadili | Vifaa vya kuchunguza
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi picha na kutoa utabiri. kidijitali, jinsi mwanafunzi
ya kusoma Mwanafunzi afuatilia hadithi | Kadi za anavyojibu
kutambua msamiati uliotumika katika ikisomwa na mwalimu, kisha |herufi,mfuko wa | maswali,
hadithi asome pamoja na mwalimu | kadi za herufi, kuchunguza jinsi
kusoma hadithi na baadaye asome akiwa peke [ chati za herufi [ anavyotumia umoja
kusikiliza hadithi na kujibu maswali. yake. na wingi wa majina
Mwanafunzi asome sentensi katika sentensi.
kwa umoja na wingi
Mwanafunzi afafanue maana
ya msamiati wa sehemu za
mwili.
12 Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 [ kuzungumza,Sauti | kutambua majina ya herufi kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua



hadithi
kusoma hadithi

kusikiliza hadithi na kujibu maswali.

=
©

asome pamoja na mwalimu

na baadaye asome akiwa peke
yake.

Mwanafunzi asome sentensi
kwa umoja na wingi

kadi za herufi,
chati za herufi

kuchunguza jinsi

anavyotumia umoja
na wingi wa majina
katika sentensi.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
2| < —

Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Je, ni sehemu zipi Mwanafunzi atambua sauti | Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 kuzungumza kutambua majina ya herufi za nje ya mwili katika maneno. mwongozo anavyotambua
Sauti na majina ya | zinazowakilisha sauti lengwa katika |unazozijua? Mwanafunzi atambue jina na [ wa mwalimu 1 sehemu mbalimbali
herufi za Kiswabhili | kuimarisha stadi ya kusoma Je, wajua njia zipi za |sauti ya herufi. uk.50 za mwili,
Sarufi kusoma maneno kwa kutumia silabi | kutunza sehemu za Mwanafunzi aambatanishe | Tusome kitabu kuchunguza
kuandika zinazotokana na sauti lengwa katika | mwili? silabi kuunda maneno. cha mwanafunzi | anavyotamka sauti
kujenga stadi ya kusoma Mwanafunzi na mwenzake 1 uk. 35 zilizofunzwa,
kusoma vifungu vilivyo na maneno waandike sentensi kuhusu Vifaa vya kuangazia
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi hadithi. kidijitali, anavyounda
ya kusoma. Kadi za maneno kutumia
herufi,mfuko wa | silabi.
kadi za herufi,
chati za herufi
12 Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kutamka sauti | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 kuzungumza kutambua majina ya herufi gani? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua
Sauti na majina ya | zinazowakilisha sauti lengwa katika | Unaweza kuandika | maneno. mwalimu 1 uk. sehemu mbalimbali
herufi za Kiswabhili | kuimarisha stadi ya kusoma herufi zipi? Mwanafunzi atambue jina na | 51 za mwili,
Msamiati kusoma maneno kwa kutumia silabi | Unajua kusoma sauti ya herufi. Tusome kitabu kuchunguza
sarufi zinazotokana na sauti lengwa katika | maneno yapi? Mwanafunzi aambatanishe |cha mwanafunzi | anavyotamka sauti
kusoma kujenga stadi ya kusoma silabi kusoma maneno. 1 uk. 36-37 zilizofunzwa,
kusoma vifungu vilivyo na maneno Mwanafunzi aweza kujadili | Vifaa vya kuchunguza
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi picha na kutoa utabiri. kidijitali, jinsi mwanafunzi
ya kusoma Mwanafunzi afuatilia hadithi | Kadi za anavyojibu
kutambua msamiati uliotumika katika ikisomwa na mwalimu, kisha | herufi,mfuko wa | maswali,



Sauti na majina ya
herufi za Kiswahili
Msamiati

Sarufi

Kusoma

zinazowakilisha sauti lengwa katika
kuimarisha stadi ya kusoma

kusoma maneno kwa kutumia silabi
zinazotokana na sauti lengwa katika
kujenga stadi ya kusoma

kusoma vifungu vilivyo na maneno
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi
ya kusoma

kutambua msamiati uliotumika katika
hadithi

kusoma hadithi

kusikiliza hadithi na kujibu maswali.

Unajua kusoma herufi

na maneno?
Unajua kuandika

herufi na maneno?

N
o

maneno.
Mwanafunzi atambue jina na
sauti ya herufi.

Mwanafunzi aambatanishe
silabi kusoma maneno.
Mwanafunzi aweza kujadili
picha na kutoa utabiri.
Mwanafunzi afuatilia hadithi
ikisomwa na mwalimu, kisha
asome pamoja na mwalimu
na baadaye asome akiwa peke
yake.

Mwanafunzi asome sentensi
kwa umoja na wingi
mwanafunzi asome maneno
kwa umoja na wingi

mwalimu 1 uk.
54,

Tusome kitabu
cha mwanafunzi
1 uk. 38-39
Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi

sehemu mbalimbali
za mwili,
kuchunguza
anavyotamka sauti
zilizofunzwa,
kuchunguza

jinsi mwanafunzi
anavyojibu
maswali,
kuchunguza jinsi
anavyotumia umoja
na wingi wa majina
katika sentensi.

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> E (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
- s
13 Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 |kuzungumza kutambua majina ya herufi kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua
Sauti na majina ya| zinazowakilisha sauti lengwa katika | Unajua kusoma maneno. mwalimu 1 uk. | sehemu mbalimbali
herufi za Kiswabhili | kuimarisha stadi ya kusoma maneno yapi? Mwanafunzi atambue jina na | 52-53 za mwili,
Msamiati kusoma maneno kwa kutumia silabi | Je, unaweza kutaja |sauti ya herufi. Tusome kitabu | kuchunguza
Kusoma zinazotokana na sauti lengwa katika | maneno yapi Mwanafunzi aambatanishe |cha mwanafunzi |anavyotamka sauti
kujenga stadi ya kusoma tuliyosoma? silabi kusoma maneno. 1 uk. 36- 37 zilizofunzwa,
kusoma vifungu vilivyo na maneno Mwanafunzi aweza kujadili | Vifaa vya kuchunguza
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi picha na kutoa utabiri. kidijitali, jinsi mwanafunzi
ya kusoma Mwanafunzi afuatilia hadithi | Kadi za anavyojibu
kutambua msamiati uliotumika katika ikisomwa na mwalimu, kisha |herufi,mfuko wa | maswali,
hadithi asome pamoja na mwalimu | kadi za herufi, kuchunguza jinsi
kusoma hadithi na baadaye asome akiwa peke [ chati za herufi [ anavyotumia umoja
kusikiliza hadithi na kujibu maswali. yake. na wingi wa majina
Mwanafunzi afafanue maana katika sentensi.
ya msamiati wa sehemu za
mwili.
Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 [kuzungumza kutambua majina ya herufi kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua



kusoma sentensi zinazojumuisha
sehemu za mwili katika umoja na
wingi ili kuimarisha stadi ya kusoma
kuandika maumbo ya herufi
zinazowakilisha sauti lengwa katika
kuimarisha stadi ya kuandika

Je, ni sehemu gani
za mwili unazoweza
kutaja katika umoja na

wingi?

N
[

zinazorejelea sehemu za mwili
katika umoja na wingi.
Mwanafunzi aandike sentensi
zenye alama ya hisi.

1 uk. 40

Vifaa vya
kidijitali,

Kadi za
herufi,mfuko wa
kadi za herufi,
chati za herufi

_|Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa [Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> -E_ (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
- s
13 Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Ni sauti zipi unazojua | Mwanafunzi ashirikishwe Tusome kuchunguza jinsi
wangu 1 |kuzungumza,Sauti | kutambua majina ya herufi kutamka? kutambua sauti katika mwongozo wa | anavyotambua
na majina ya zinazowakilisha sauti lengwa katika | Je, unaona nini katika | maneno. mwalimu 1 uk. | sehemu mbalimbali
herufi za Kiswahili, | kuimarisha stadi ya kusoma picha? Mwanafunzi atambue jina na | 55 za mwili,
Msamiati, kusoma maneno kwa kutumia silabi | Unafikiri nini sauti ya herufi. Tusome kitabu kuchunguza
Kusoma zinazotokana na sauti lengwa katika |itafanyika katika Mwanafunzi aambatanishe |cha mwanafunzi | anavyotamka sauti
kujenga stadi ya kusoma hadithi hii? silabi kusoma maneno. 1 uk. 38 -39 zilizofunzwa,
kusoma vifungu vilivyo na maneno Mwanafunzi aweza kujadili | Vifaa vya kuchunguza
yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi picha na kutoa utabiri. kidijitali, jinsi mwanafunzi
ya kusoma Mwanafunzi afuatilia hadithi | Kadi za anavyojibu
kutambua msamiati uliotumika katika ikisomwa na mwalimu. herufi,mfuko wa | maswali,
hadithi Mwanafunzi afafanue maana | kadi za herufi, kuchunguza jinsi
kusoma hadithi ya msamiati wa sehemu za | chati za herufi  [anavyotumia umoja
kusikiliza hadithi na kujibu maswali mwili. na wingi wa majina
katika sentensi.
14 Mwili Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: unajua kuandika Mwanafunzi atambue jina na | Tusome Maswali,
Wangu 1 |kuzungumza,Sauti | kutambua majina ya herufi herufi na maneno sauti ya herufi mwongozo wa | kutazama
na majina ya zinazowakilisha sauti lengwa katika |yapi? mwanafunzi atumie silabi mwalimu 1 uk. | mwanafunzi
herufi, kuimarisha stadi ya kusoma Je, unatumia maneno | zilizo kwenye jedwali kuunda |57 anavyosoma,
Sarufi, kuunda maneno kutumia silabi zilizo | gani kujirejelea na maneno Tusome kitabu | kuhakiki mwandiko.
Kuandika, kwenye jedwali mkiwa wengi? Mwanafunzi asome sentensi | cha mwanafunzi



kutumia msamiati wa usafi wa mwili
katika sentensi.

kuhusu usafi?

N
\V]

kutoa utabiri.

Mwanafunzi atumie msamiati
uliyofunzwa katika sentensi
sahihi.

Mwanafunzi aweza kusikiliza
hadithi ya mwalimu.
Mwanafunzi ashiriki katika
mjadala kuhusu usafi wa
mwili.

herufi,mfuko wa
kadi za herufi,

chati za herufi

_ |Mada Mada ndogo Matokeo maalum yanayotarajiwa |Maswali Shughuli za Nyenzo Mapendekezo ya
> -E_ (ujuzi, uwezo, mtazamo) dadisi ujifunzaji tathmini <
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Usafi wa | Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: Unajua kusoma Mwanafunzi atambue jina na | Tusome Maswali,

Mwili 1 kuzungumza kutambua sauti za herufi zilizofunzwa | maneno yapi? sauti ya herufi. mwongozo wa kutazama
Sauti na majina ya| katika maneno ili kuimarisha Unafikiri ni nini Mwanafunzi aambatanishe |[mwalimu 1 uk. |mwanafunzi
herufi mazungumzo itafanyika katika silabi kusoma maneno. 58 anavyosoma,
Kusoma kutambua majina ya herufi hadithi? Mwanafunzi ajadili picha na | Tusome kitabu |kuangazia
sarufi zinazowakilisha sauti lengwa katika | Kwa nini unapenda [kutoa utabiri. cha mwanafunzi | anavyotunga
Msamiati kuimarisha stadi ya kusoma hadithi? Mwanafunzi asome hadithi |1 uk. 41 sentensi akitumia

Mwanafunzi aweze: baada ya mwalimu, kisha Vifaa vya msamiati.
kusoma maneno kwa kutumia silabi pamoja na mwalimu na kidijitali,

zinazotokana na sauti lengwa katika baadaye akiwa peke yake. Kadi za

kujenga stadi ya kusoma Mwanafunzi aeleze maana | herufi,mfuko wa

kutambua msamiati uliotumika katika na matumizi ya msamiati kadi za herufi.

hadithi uliotumika kwenye hadithi.

kusoma hadithi kuhusu Usafi wa Mwanafunzi asome sentensi

mwili zinazojumuisha matumizi ya

kutambua matumizi ya huyu na hawa huyu na hawa.

katika mawasiliano.

Usafi wa | Kusikiliza na Mwanafunzi aweze: unajua kuandika Mwanafunzi atambue jina na | Tusome Maswali,

Mwili 1 kuzungumza kutambua majina ya herufi herufi na maneno sauti ya herufi mwongozo wa | kutazama
Sauti na majina ya| zinazowakilisha sauti lengwa katika |yapi? Mwanafunzi atenganishe mwalimu 1 uk. | mwanafunzi
herufi kuimarisha stadi ya kusoma Je, ni nini maana ya |silabi katika kutambua 59 anavyosoma,
Kusoma kusoma vifungu vilivyo na maneno | usafi? sehemu mbalimbali za Tusome kitabu |kuangazia
Msamiati yaliyo na sauti lengwa ili kujenga stadi | Unafikiri ni nini maneno. cha mwanafunzi | anavyojadili kuhusu
Kuandika ya kusoma itafanyika katika Mwanafunzi asomee 1 uk. 41-42 usafi wa mwili,

kuchangamkia kutumia maneno hadithi hii? mwenzake hadithi ya Vifaa vya
yanayojumuisha sauti zilizofunzwa Je, ni hadithi gani mwanafunzi. kidijitali,
katika mawasiliano ya kila siku. umewahi kusoma Mwanafunzi ajadili picha na |Kadi za




