

**KISWAHILI MUHULA WA KWANZA****GREDI YA PILI**

JUMA	KIPINDI	MADA	MADA NDOGO	MATOKEO MAALUMU YANAYOTARAJIWA	MASWALI DADISI	MAPENDEKEZO YA SHUGHULI ZA UFUNZAJI	NYENZO	TATHMINI	
1	1-2	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili  Kusikilizana na kuogea	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze kutamka sauti nne za herufi moja ili kuimarisha mazungumzo	Je? sauti zipi unazojua kutamka?	Mwanafunzi aweze kutambua kutamka sauti g/d/d/na/ r katika maneno	Kazi ya vikundi Charti iliyo na michoro ya vitu vinavyo patikana shuleni	Maswali mepesi ya kauli	
	3	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili  Msamiati	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze kutambua majina ya herufi moja iliyofunzwa katika kujenga stadi ya kusilizana	Je? sauti ni sauti gani tuliyosoma jana?	Mwanafunzi aweze kutambua sauti za herufi ambazo tulijifunza katika somo lililopita	Charti Daftari na Kalamu	Maswali mepesi ya kauli Zoezi	
2	1	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili  Kuandika	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze kutambua maina ya herufi sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusikiliza	Je? Unaweza kutambua herufi gani katika sentensi?	Mwanafunzi aweze kutumia teknolojia kuskiliza matamshi ya sauti lengwa	Tarakilishi Charti	Maswali mepesi ya kauli Zoezi madaftarini	
	2	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili  Kusoma	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze; Kusoma herufi za sauti moja katika kujenga stadi ya kusoma	Je,unajua kusoma herufi na maneno gani?	Mwanafunzi asome herufi kwa sauti moja kadi za herufi	Tarakilishi Charti za herufi Kadi za herufi	Maswali mepesi ya kauli	
	3	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze; Kusoma maneno	Je,unajua kusoma herufi na maneno gani?	Mwanafunzi aambatanishe silabi ya kusoma maneno yanayotokana na	Charti za herufi Kadi za herufi	Maswali mepesi ya kauli	

				kutumia silabi zinazotokana na herufi ili kujenga stadi ya kusoma		herufi lengwa			
3	1	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili  Kusoma	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze; Kusoma maneno kutumia silabi zinazotokana na herufi ili kujenga stadi ya kusoma	Je,waweza kusoma kusoma sautina maneno za Kiswahili?	Mwanafunzi asome maneno kwa kutumia silabi au kwa kugawa maneno marefu	Vitabu vya kusoma	Maswali mepesi ya kauli Kuwatazama Wanafunzi wanaposoma	
	2	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili  Kuandika	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze; Kuandika herufi zinazowakilishwa na sauti lengwa katika kujenga stadi ya kusoma	Je,waweza kusoma kuandika sauti na maneno za Kiswahili?	Mwanafunzi aweze kuandika maneno alizosoma	Kadi za herufi  Kalamu na daftari	Maswali mepesi ya kauli Zoezi vitabuni	
	3	Shuleni	Sauti ya majina ya herufi ya Kiswahili	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze; Kutumia maneno yanayojumulisha sauti zilizofunzwa ilikujenga	Je,unajua herufi zipi?	Mwanafunzi kutumia maneno ya kujumulisha sauti zilizofunzwa	Charti za herufi Kadi za herufi	Maswali mepesi ya kauli	
4	1	Shuleni	Kusikilizana kuzungumuza maamkuzi ya nyakati za siku	Kufika mwisho wa kipndi mwanzafunzi aweze; Kutambua maneno yanayotumiwa katika nyakati za siku ili kuimarisha stadi ya kusikilizana kuzungumza	Tunaakuana vipi wakati wa asubuhi, mchana na jioni	Mwanafunzi aigize maamziki ya nyakati za asubuhi, mchana na jioni	Charti za kuonyesha maamziki ya nyakati Kadi za herufi mbalimbali	Maswali mepesi ya kauli	

	2	Shuleni	Kusikilizana kuzungumuza maamkuzi ya nyakati	mwanzafunzi aweze; Kutambua maneno yanayotumika katika maamkuzi ili kuuimarisha stadi ya kusoma	Kwanini tunasalimiana	Wanafunzi wasalimiane na kasha washirikishwe katika mjadala kuhusu maamkuzi	Kazi ya vikundi Vitabu vya kusoma	Mjadala Maswali mepesi ya kauli	
	3	Shuleni	Msamiati	mwanzafunzi aweze; Kutambua kwa kutaja msamiati wa shule katika kuimarisha lugha	Je, unavifaa gani vya shuleni?	Mwanafunzi aonyeshe vifaa halisi vinavyopatikana shuleni ili aweze kuchora	Vifaa halisi kama bendera, dawati, darasa, ofisi, vyoo	Maswali mepesi ya kauli	
<b>5</b>	1	Shuleni	Msamiati	mwanzafunzi aweze; kusoma maneno na sentensi zinazio jumlisha msamiati shuleni ili kuuimarisha stadi ya kusoma	Taja vifaa mbalimbali vinavyo patikana shuleni na umuhimu wake	Mwanafunzi msamiati wa shuleni katika kadi au charti na aandike majina ya vitu vinavyo patikana shuleni	Vifaa halisi kama bendera, dawati, darasa, ofisi, Michoro vitabuni	Maswali mepesi ya kauli	
	2	Shuleni	Msamiati	mwanzafunzi aweze; kutaja msamiati wa shuleni katika kuimarisha umilisi wa lugha	Je, unajua vifaa gani vya shuleni?	Mwanafunzi aonyeshe vifaa halisi vinavyopatikana shuleni	Kadi za michoro ya vitu vya shuleni	Maswali mepesi ya kauli Kutizama kazi ya wnanafunzi	
	3	Shuleni	Kusikilizana na kuzungumza masimulizi	mwanzafunzi aweze; kutaja majina ya vitu vinavyo patikana shuleni ilikuimarisha stadi ya kuzungumuza na kusikiza	Ni Vifaa vipi vinavyopatikana shuleni?	Mwanafunzi asimulie kisa kuhusu shule zna kufafanua umuhimu wa vitu vinavyopatikana shuleni	Vifaa halisi vinavyopatikana shuleni Michoro ya vitu shuleni	Majadiliano Maswali Mepesi ya kauli	
<b>6</b>	1	Shuleni	Kusikilizana na	Mwanzafunzi aweze;	Ni nani anayetumia	Mwanafunzi aweze kushiriki	Vifaa halisi vinavyopatikana	Maswali Mepesi ya	

			kuzungumza masimulizi	kusikiliza kwa makini ili kuimarisha stadi za kuzungumza na pia aweze kusimulia kuhusu vitu mbali mbali vinavyopatikana shuleni ili kuimarisha stadi za kusikilizana	vifaa vinavyopatikana shuleni?	katika wimbo na mashairi kuhusu vifaa vinavyopatikana shulenina pia atazame picha na michoro inavyoonyesha vifaa vinavyopatikana shuleni na wajiadiliane katika vikundi	shuleni Majadiliano kati ya wanafunzi na mwalimu Hadithi fupi	kauli	
	2	Shuleni	Kusoma hadithi	Mwanafunzi aweze;kutambua picha za vitu vinavyopatikana shuleni Katika kujenga stadi ya kusoma pia aweze kueleza picha katika hadithi ili kuimarisha stadi za kuzungumuza	Unaona ninikatika picha?	Mwanafunzi ajadili picha zinazojumulishwa kwenye hadithi Mwanafunzi atabiri kitakacho tokea	Vitabu vya hadithi vifaa halisi vya shuleni	Maswali mepesi ya kauli Majadiliano	
	3	Shuleni	Kusoma hadithi	Kusikiliza hadithi ikisomwa na mwalimu kuhusu vitu vinavyopatikana shuleni ilikuimarisha umakinifu	Nini knacho tendeka katika hadithi?	Mwanafunzi Kumsikiliza mwalimu anaposoma kasha pamoja na mwalimu na baadaye asome pekee yake kwa sauti . Wanafunzi wasome wawili wawili au kwa vikundi	Vitabu vya hadithi	Maswali kauli Kutoka kwa hadithi	
<b>7</b>	1	Shuleni	Kusoma hadithi	Mwanafunzi aweze kusoma hadithi kuhusu	Ni nani wahusika katika hadithi?	Mwanafunzi aweze kusoma vitabu vya	Vitabu vya hadithi	Maswali mepesi ya kauli	

				shuli ilikuimarisha stadi ya kusoma na pia aweze kufahamu hadithi alisoma nakusomewa ilikupata mafunzo ya hadithi		hadithi mbele ya darasa na pia aweze kuuliza na kujibu maswali yanayopatikana na ufahamu			
	2	Shuleni	Msamiati nambari 11-50	Mwanafunzi aweze kutambua nambari 11-50 kwa maneno ilikuimarisha mawasiliano	Ni nambari gani ambazo zipo jati ya 11-50?	Mwanafunzi aweze kutambua nambari 11-50 kwa maneno	Kadi za nambari na majina ya nambari hizo	Maswali mepesi ya kauli Zoezi	

	3	Shuleni	Kusoma nambari 11-50	Mwanafunzi aweze kutambua nambari 11-50 kwa maneno ilikuimarisha stadi ya kusoma	Je waweza kusoma nambari 11-50?	Wanafunzi wasome kadi za nambari 11-50 na aweze kutunga sentensi ya nambari 11-50	Kadi za nambari Majina yake	Maswali mepesi ya kauli Zoezi	
<b>8</b>	1-3	Msamiati	Kuandika nambari	Mwanafunzi aweze kuandika nambari 11-50 kwa maneno ilikujenga stadi ya kuandika pia awezekutumia nambari 11-50 kwa maneno ilikuimarisha mazungumuzo yake	Je waweza kutumia nambari 11-50 katika sentensi?	Mwanafunzi aweze kuandika nambari 11-50 kwa maneno pia atunge sentensi akitumia majina ya nambari 11-50	Kadi za nambari Daftari na kalamu	Maswali mepesi ya kauli Zoezi	
<b>9</b>	1-3	Sarufi	Matumizi ya ako na enu	Mwanafunzi aweze kutambua Matumizi ya ako na enu katika	Je ni maneno gani unawaweza kutumia kuonyesha kitu	Mwanafunzi atunge sentenzi zenye matumizi ako na –enu na	Kazi ya vikundi	Kuchumguza jinsi wanafunzi wanavyotumi	

				mawasiliano na pia aweze kusoma sentensi zinazojumulisha - ako na -enu katika kujenga stadi ya kusoma	nicha nani	pia kutumia sentensi zinazojumulisha ako na -enu		a ako na – enu katika sentensi	
<b>10</b>	1-3	Haki Zangu	Msamiati “kusoma”	Mwanafunzi aweze kusoma msamiati kuhusu haki za watoto ili kuimarisha stadi za kusoma	Ni msamiati gani za haki za watoto unazoweza kutumia katika sentensi	Mwanafunzi ajadiline na wenzake kuhusu maana ya msamiati kuhusu haki za watoto	Kazi ya vikundi	Kuuliza maswali kuhusu haki za watoto Kuwachungu za wanafunzi wanavyojadiliana	
<b>11</b>	1-3	Haki Zangu	Msamiati “kuandika”	Mwanafunzi kutunga sentensi akitumia msamiati wa haki za watoto kuandika sentensi akitumia msamiati wa haki za watoto kuimarisha stadi za kuandika	Ni haki gani za watoto unazozijua?	Mwanafunzi aandike msamiati Mwanafunzi atunge senensi kwa kutumia haki za watoto	Nyimbo na Mashairi kuhusu usafi wa mwili Kazi ya vikundi	Maswali mepesi kuhusu haki za watoto	
<b>12</b>	1	Haki Zangu	Kusikilizana na Kuzungumuz a “Masimulizi”	Mwanafunzi kutaja haki zake ilikuimarisha ujuzi na masuala yanayomwatjiri pia aweza kelezwa umuhimu wa haki za watoto ili kuteteta haki zake zinapokaukiwa	Je unazijua haki zako?	Mwanafunzi ataje haki za watoto Wanafunzi wjadili michoro kwnye chato au pcha zinazozingatia haki za watoto	Vitabu vya hadithi kuhusu haki za watoto	Kuwachungu za wanafunzi wanavyojadili maswali	
	3	Haki Zangu	Kusoma hadithi	Mwanafunzi aweze kutambua picha kuhusu haki	Ni maswali yapi uliyojifunza katika hadithi	Mwanafunzi ataje haki za watoto	Vitabu vya hadithi kuhusu haki za watoto	Kuwachungu za wanafunzi wanavyojadili	

				za watoto ilikufahamu hadithi vizuri na pia kufahamu hadithi za mwalimu kuhusu haki za watoto katika kuimarisha stadi za kusikiza na kusoma	uliyosoma?	Mwanafunzi ajadili picha zinazojumulishwa a kwenye hadithi pia atabiri kile ambacho kitakacho tokea katika hadithi		maswali  Maswali mepesi ya kauli	
<b>13</b>	1-2	Haki Zangu	Kusoma hadithi	Mwanafunzi aweze kusoma hadithi kuhusu haki za watoto ya kuimarisha stadi za kusoma na pia aweze kufahamu hadithi aliyosomewa kupata mafunzo yanayolengwa ya hadithi	Ni haki gani zimezingatiwa katika hadithi?	Mwanafunzi atabiri kile ambacho kitakacho tokea katika hadithi adhihirishe ufahamu wa matumizi ya haki za watoto	Daftari na kalamu	Maswali mepesi ya kauli Zoezi	
	3	Haki Zangu	Sarufi matumizi ya vizuri na vibaya	Mwanafunzi aweze kutambua matumizi yafaayo matumizi ya vizuri na vibaya katika mawasiliano pia aweze kutumia vizuri na vibaya katika sentensi sahihi ili kuimarisha mawasiliano	Utatumia maneno yapi kueleza jinsi mtu alivyofanya jambo?	Mwanafunzi Arejele vitendo mbalimbali kwa kutumia vizuri na vibaya kwa mfano: Mwanafunzi amesoma vizuri; Mtoto anacheza vibaya	Kazi ya Vikundi	Kuwachungu za wanafunzi wanavyotumi a Kuwachungu za wanafunzi wanavyojadili maswali katika sentensi	
<b>14</b>	1-3	Haki Zangu	Sarufi matumizi ya vizuri na vibaya "Kuandika"	Mwanafunzi aweze kusoma na kuandika sentensi zinazojumulisha vizuri na vibaya ilikuiarisha uandishi mwafaka	Utatumia maneno yapi kueleza vile unavyofanya jambo?	Mwanafunzi Arejele vitendo mbalimbali kwa kutumia vizuri na vibaya kwa mfano: Mwanafunzi	Daftari na kalamu	Maswali mepesi ya kauli Zoezi	

						afanye zoezi zinazojumulisha vizuri na vibaya Madaftarini mwao			
--	--	--	--	--	--	--	--	--	--