Soma nasi Maazimio ya kazi

Kusoma na kuandika kitabu cha mwanafunzi gredi ya 3

Muhula kwanza mwaka shule
Wik | Kipind | Mada Kuu Mada Ndogo | Matokeo tarajiwa | Maswali Shughuli za | Nyenzo Tathmin | Maon
i i maalumu dadisi ujifunzaji i i
1 1 KARIBU Uigizaji Kufikia mwisho wa | Unajua Kutambua Soma nasi Maswali
NYUMBANI kipindi mwanafunzi | kuunda sauti kitabu cha
Kusikiliza na aweze silabi zipi? mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kuuliza maswali kuunganisha | gredi ya 3
kuhusu mambo sauti kuunda | Uk.1 kujaza
mbalimbali katika silabi mtambo wa pengo
Tazingumzo kidijitali
b. Kutumia maneno Kk
yafaayo katika }Jsoma i
mawasiliano silabi chati
¢c. Kuzungumza na
watu mbalimbali
kwa njia inayofaa,
kama vile Marafiki
na wakubwa wao
2 Kusikiliza na Uigizaji Kufikia mwisho wa | Unajua kuigiza Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | kuunda kitabu cha
aweze silabi zipi? | kusoma mwanafunzi | Zoezi
a. Kutumia ujuzi wa gredi ya 3
kidijitali kuunda kutazama Uk.1-2 kujaza
hadithi picha pengo
b. Kufahamu na Hadithi
kutumia maneno mtambo wa
na msamiati kidijitali
ufaao katika
masimulizi
c. Kuchangamkia

kusimuliana




hadithi kwa
kujiburudisha tu

d. Kutambua na

kutumia mbinu
mbalimbali katika
masimulizi

Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | Ni nini kusoma Soma nasi Maswali
kipekee kipindi mwanafunzi | kitatokea katika kitabu cha
aweze katika makundi mwanafunzi | Zoezi
a. Kusoma na hadithi? gredi ya 3
kuelewa kutaja Uk.3-4 kujaza
wanachosoma maneno mtambo wa pengo
b. Kubashiri maana mageni kidijitali
ya maneno
mageni kwa kusoma picha au
kuzingatia mchoro
muktadha
Kuandika Uundaji wa Kufikia mwisho wa | Je, unajua Soma nasi Maswali
sentensi kipindi mwanafunzi | kuakifisha kitabu cha
aweze sentensi? mwanafunzi | Zoezi
a. Kuandika gredi ya 3
Mwandiko mzuri Uk.5-6 kujaza
unaosomeka pengo
b. Kuandika kwa chati
kutumia herufi
kubwa ipasavyo
c. Kuakifisha mtambo wa
sentensi kwa kidijitali

kutumia nukta,
alama ya hisi na
alama ya kuuliza
ifaayo




Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unafurahia | kutazama Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | kufanya picha kitabu cha
aweze nini? mwanafunzi | Zoezi
kuchangamkia na kushindana | grediya 3
kufurahia michezo Uk.6-7 kujaza
kushirikiana na pengo
wenzake kufanya kadi/chati
kazi pamoja
BOKE NA Uigaji Kufikia mwisho wa | Je, unajua kuuliza na Soma nasi Maswali
FADHILA kipindi mwanafunzi | kuiga kujibu kitabu cha
Kusikiliza na aweze mambo maswali mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kumudu gani? gredi ya 3
kujieleza kwa kutazama na | Uk.8-9 kujaza
njia mbalimbali kujadili pengo
b. Kushiriki katika picha
mazungumzo na
watu mbalimbali kuigiza
kwa ufasaha na
heshima
Kusikiliza na Uigaji Kufikia mwisho wa | Je, unajua Kuigiza Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | kuiga kitabu cha
aweze mambo kutazama mwanafunzi | Zoezi
a. Kuigiza gani? michoro gredi ya 3
mazungumzo Uk.9 kujaza
katika miktadha kusoma pengo
mbalimbali mazungumz | picha
b. Kumudu njia 0 mchoro

kujieleza kwa
njia mbalimbali
c. Kushiriki
mazungumzo na
watu mbalimbali




kwa ufasaha na
kwa heshima
Kuthamini
umuhimu wa
adabu na utu

anapowasiliana
Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | Hadithi ina | kusoma Soma nasi Maswali
kibinafsi kipindi mwanafunzi | umuhimu hadithi kitabu cha
aweze gani? mwanafunzi | Zoezi
a. Kusoma kifungu kutazama gredi ya 3
kwa usahihi na picha Uk.10-11 kujaza
Kubainisha wazo pengo
kuu kuuliza na magazeti
b. Kupata ujumbe kujibu
kutokana na maswali vitabu vya
walichosoma hadithi
kwa Kubashiri
ujumbe kabla ya
kusoma na
kuthibitisha
utabiri
kuandika Uundaji wa Kufikia mwisho wa | Mantiki ina | kuandika Soma nasi Maswali
sentensi kipindi mwanafunzi | umuhimu ubaoni kitabu cha
aweze gani katika mwanafunzi | Zoezi
a. Kuendeleza uandishi? kutazama gredi ya 3
maneno kwa picha Uk.12 kujaza
usahihi na pengo
kusahihisha yale kadi zenye
yaliyoendelezwa maneno
vibaya
b. Kuandika vizuri

na kulinganisha




na wengine katika
vikundi

c. Kuthamini

umuhimu wa
mantiki katika
uandishi

Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unapenda kuandika Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | mambo gani kitabu cha
aweze kushirikiana | nje ya kuandika mwanafunzi | Zoezi
na wenzake darasa? kuuliza na gredi ya 3
kuchangamkia na kujibu Uk.12 kujaza
kufurahia vipindi maswali pengo
vya nje ya darasa
KADZO Uigaji Kufikia mwisho wa | Wanafunzi | kuuliza na Soma nasi Maswali
SHULENI kipindi mwanafunzi | hutumia kujibu kitabu cha
Kusikiliza na aweze lugha gani maswali mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kutumia lugha | shuleni? gredi ya 3
ipasavyo katika kutazama na | Uk.13-14 kujaza
miktadha kujadili mtambo wa pengo
mbalimbali picha kidijitali
b. Kutumia maneno
yafaayo kusoma kadi za
kurejelea watu maneno
mbalimbali
Kusikiliza na Uigaji Kufikia mwisho wa | Unaweza kuigiza Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | kuiga kitabu cha
aweze mazungumz mwanafunzi | Zoezi
a. Kuigiza 0 gani gredi ya 3
mazungumzo shuleni? Uk.13-14 kujaza
katika miktadha pengo
mbalimbali vifaa vya
b. Kusikiliza hoja na kuigiza

maoni ya




wenzake na
kuwasiliana
inavyofaa

c. Kuthamini

umuhimu wa
kuzungumza kwa

heshima na
unyenyekevu
Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | ujumbe una | kuuliza na Soma nasi Maswali
kibinafsi kipindi mwanafunzi | umuhimu kujibu kitabu cha
aweze gani? maswali mwanafunzi | Zoezi
a. Kusoma kifungu gredi ya 3
kwa usahihi na kusoma Uk.15-16 kujaza
kufahamu ujumbe kifungu pengo
b. Kutambua picha/mchoro
ujumbe muhimu kusoma
katika kifungu maagizo
c. Kujibu maswali
kwa usahihi
Kuandika Uundaji wa Kufikia mwisho wa | Unajua kuandika Soma nasi Maswali
sentensi kipindi mwanafunzi | alama zipi za | ubaoni kitabu cha
aweze ° kuakifisha? mwanafunzi | Zoezi
a. Kuendeleza kuuliza na gredi ya 3
maneno kwa kujibu Uk.17 kujaza
usahihi na maswali mtambo wa pengo
kusahihisha yale kidijitali
yaliyoendelezwa kuakifisha
vibaya sentensi kadi zenye
b. Kuzingatia alama za
alama za kuakifisha
uakifishaji katika

uandishi




c. Kuthamini
umuhimu wa

maendelezo
sahihi katika
uandishi
Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unapenda kusoma Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | mambo gani | katika kitabu cha
aweze kushirikiana | nje ya makundi mwanafunzi | Zoezi
na wenzake darasa? gredi ya 3
kuchangamkia na kuuliza Uk.18 kujaza
kufurahia vipindi maswali pengo
vya nje ya darasa
kushiriki
mashindano
MAKTABANI | Uigizaji Kufikia mwisho wa | Mijadala ina | kuonyesha Soma nasi Maswali
Kusikiliza na kipindi mwanafunzi | umuhimu chati kitabu cha
kuzungumza aweze gani? mwanafunzi | Zoezi
a. Kushiriki katika kutazama gredi ya 3
mijadala juu ya michoro Uk.19-20 kujaza
mada mbalimbali pengo
b. Kujieleza kwa mtambo wa
ufasaha kidijitali
kimazungumzo
c. Kutoa maoni chati
yake, kusikiliza
na kutilia
maanani maoni
ya wengine
Kusikiliza na Uigizaji Kufikia mwisho wa | Mijadala ina | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | umuhimu kujadili kitabu cha
aweze gani? picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kushiriki katika gredi ya 3
mijadala juu ya Uk.20




mada kuuliza na kujaza
mbalimbali kujibu pengo
b. Kujieleza kwa maswali chombo cha
ufasaha kidijitali
kimazungumzo
c. Kutoa maoni
yake na
kusikiliza maoni
ya wengine
Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | unapenda Kutazama na | Soma nasi Maswali
kibinafsi kipindi mwanafunzi | kusoma kujadili kitabu cha
aweze gani? picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kutumia gredi ya 3
vifaa kuuliza na Uk.21 kujaza
vinavyopatikana kujibu magazeti pengo
maktabani kukuza maswali majarida
hamu ya kusoma vitabu vya
na kufurahia hadithi
kujisomea
b. Kusoma
vitabu vya ziada na
kuelewa
c. Kusoma
kimoyomoyo na
kutekeleza
maagizo
HALF TERM
Kuandika Uundaji wa Kufikia mwisho wa | Unajua Kutazama na | Soma nasi Maswali
sentensi kipindi mwanafunzi | kuunda kujadili kitabu cha
aweze sentensi picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kukuza mikakati | zipi? gredi ya 3
ya kuunda na Uk.22-23 kujaza

pengo




kupanga sentensi
katika aya

b. Kupangilia
sentensi katika
aya

¢. Kuthamini
umuhimu wa
mantiki katika
uandishi

kuuliza na
kujibu
maswali

Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unapenda Kutazama na | Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | mambo gani | kujadili kitabu cha
aweze kushirikiana | nje ya picha mwanafunzi | Zoezi
na wenzake darasa? gredi ya 3
kuchangamkia na kuuliza na Uk.24 kujaza
kufurahia Kutafuta kujibu pengo
maneno katika maswali
mraba
KISA CHA Uigizaji Kufikia mwisho wa | Ungependa | Kutazama na | Soma nasi Maswali
FUKO kipindi mwanafunzi | kushiriki kujadili kitabu cha
Kusikiliza na aweze mijadala picha mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kushiriki katika | aina gani? gredi ya 3
mijadala juu ya kuuliza na Uk.25 kujaza
mada mbalimbali kujibu pengo
b. Kutoa maoni maswali
yake na kusikiliza
na kutilia kuigiza
maanani maoni
ya wengine
c. Kuigiza
mazungumzo

katika mazingira
mbalimbali




kuzingatia umri,
jinsia na vyeo

Kusikiliza na Uigizaji Kufikia mwisho wa | Ungependa | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | kushiriki kujadili kitabu cha
aweze mijadala picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kushiriki katika | aina gani? gredi ya 3
mijadala juu ya kuuliza na Uk.25-26 kujaza
mada mbalimbali kujibu pengo
b. Kutoa maoni maswali
yake na kusikiliza
na kutilia kuigiza
maanani maoni
ya wengine
c. Kuigiza
mazungumzo
katika mazingira
mbalimbali
kuzingatia umri,
jinsia na vyeo
Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | Kusoma Kutazama na | Soma nasi Maswali
kibinafsi kipindi mwanafunzi | binafsi ina kujadili kitabu cha
aweze manufaa picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kusoma na gani? gredi ya 3
kujibu maswali kuuliza na Uk.26-27 kujaza
ya ufahamu kujibu magazeti pengo
b. Kusoma na maswali majarida
kuuliza maswali vitabu vya
kuhusiana na kuigiza hadithi

walichosoma

c. Kufurahia

kusoma




Kuandika Uundaji wa Kufikia mwisho wa | Kupanga Kutazama na | Soma nasi Maswali
sentensi kipindi mwanafunzi | sentensi kwa | kujadili kitabu cha
aweze mtiririko ina | picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kukuza mikakati | manufaa gredi ya 3
ya kuunda na gani? kuuliza na Uk.27-28 kujaza
kupanga sentensi kujibu pengo
katika aya maswali
b. Kupangilia
sentensi katika kuigiza
aya kwa mtiririko
unaofaa
c. Kuthamini
umuhimu wa
mantiki katika
uandishi
10 Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unapenda Kutazama na | Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | mambo gani | kujadili kitabu cha
aweze nje ya picha mwanafunzi | Zoezi
kuchangamkia na darasa? gredi ya 3
kufurahia kuuliza na Uk.28 kujaza
majukumu nje ya kujibu pengo
darasa maswali
kuigiza
SHULE YA Kuhadithiana | Kufikia mwisho wa | Unafurahia | Kutazama na | Soma nasi Maswali
BIDII kipindi mwanafunzi | Kuhadithian | kujadili kitabu cha
Kusikiliza na aweze a hadithi picha mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kukuza mapenzi | gani? gredi ya 3
ya Kuhadithiana kuuliza na Uk.29 kujaza
b. Kudhihirisha kujibu vitabu vya pengo
ujuzi wa maswali hadithi
kusimulia hadithi kadi za picha
kuigiza rigalia




Kusikiliza na Kuhadithiana | Kufikia mwisho wa | Unafurahia | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | Kuhadithian | kujadili kitabu cha
aweze kusikiliza na | a hadithi picha mwanafunzi | Zoezi
kusimulia hadithi gani? gredi ya 3
kwa kutumia vifaa kuuliza na Uk.29 kujaza
vya kidijitali kujibu pengo
maswali
kuigiza
11 Kusoma Kusoma Kufikia mwisho wa | Unaona nini | Kutazama na | Soma nasi Maswali
ufahamu kipindi mwanafunzi | katika picha? | kujadili kitabu cha
aweze picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kusoma na gredi ya 3
kujibu maswali kuuliza na Uk.30-31 kujaza
ya ufahamu kujibu kadi za pengo
b. Kusoma, kukisia maswali maneno
kitakachotokea
na kuthibitisha kuigiza
makisio yake
c. Kueleza maana
ya maneno kwa
kuzingatia
muktadha
Kuandika Maagizo ya Kufikia mwisho wa | Unafuata Kutazama na | Soma nasi Maswali
maendelezo kipindi mwanafunzi | kanuni zipi | kujadili kitabu cha
aweze katika picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kujifunza uandishi? gredi ya 3
mikakati ya kuuliza na Uk.32-33 kujaza
kuendeleza kujibu pengo
maneno vizuri maswali vitabu vya

hadithi




b. Kutumia kanuni kuigiza
za uendelezaji maneno
wa maneno kwenye kadi
katika uandishi au chati
c. Kutambua
umuhimu wa
kuendeleza
maneno
inavyostahili
Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unapenda Kutazama na | Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | mambo gani | kujadili kitabu cha
aweze nje ya picha mwanafunzi | Zoezi
kuchangamkia na darasa? gredi ya 3
kufurahia kuuliza na Uk.34 kujaza
majukumu kwa kujibu pengo
pamoja maswali
kuigiza
12 PEPELA Kuhadithiana | Kufikia mwisho wa | Unafurahia | Kutazama na | Soma nasi Maswali
BARABARANI kipindi mwanafunzi | Kuhadithian | kujadili kitabu cha
Kusikiliza na aweze a hadithi picha mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kutumia ujuzi gani? gredi ya 3
wa kidijitali kuuliza na Uk.35 kujaza
katika Kuhadithia kujibu pengo
b. Kukuza mapenzi maswali
ya Kuhadithiana
c. Kutumia maneno kuigiza
na kauli sahihi
kutoka kwa
hadithi
d. Kudhihirisha
ujuzi wa

kusimulia hadithi




Kusikiliza na Kuhadithiana | Kufikia mwisho wa | Unafurahia | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | Kuhadithian | kujadili kitabu cha
aweze kusikiliza na | a hadithi picha mwanafunzi | Zoezi
kusimulia hadithi gani? gredi ya 3
kwa kutumia vifaa kuuliza na Uk.35 kujaza
vya kidijitali kujibu vitabu vya pengo
maswali hadithi
kipakatalishi
kuigiza
Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | Unaona nini | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kibinafsi kipindi mwanafunzi | katika picha? | kujadili kitabu cha
aweze picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kusoma kifungu gredi ya 3
kwa usahihi na kuuliza na Uk.35-36 kujaza
Kubainisha wazo kujibu pengo
kuu maswali magazeti
b. Kupata ujumbe
kutokana na kuigiza vitabu vya
walichosoma hadithi
kwa Kubashiri
ujumbe kabla ya
kusoma na
kuthibitisha
utabiri
13 Kuandika Maagizo ya Kufikia mwisho wa | Unafuata Kutazama na | Soma nasi Maswali
maendelezo kipindi mwanafunzi | kanuni zipi | kujadili kitabu cha
aweze katika picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kuyjifunza uandishi? gredi ya 3
mikakati ya kuuliza na Uk.37 kujaza
kuendeleza kujibu vitabu vya pengo
maneno vizuri maswali hadithi
b. Kutumia kanuni
za uendelezaji wa kuigiza




maneno katika maneno
uandishi kwenye kadi
c. Kutambua au chati
umuhimu wa
kuendeleza
maneno
inavyostahili
Nje ya darasa Kufikia mwisho wa | Unapenda Kutazama na | Soma nasi Maswali
kipindi mwanafunzi | mambo gani | kujadili kitabu cha
aweze nje ya picha mwanafunzi | Zoezi
kuchangamkia na darasa? gredi ya 3
kufurahia kufanya kuuliza na Uk.38 kujaza
majukumu kwa kujibu pengo
pamoja maswali
kuigiza
TURO NA Kuhadithiana | Kufikia mwisho wa | Unafurahia | Kutazama na | Soma nasi Maswali
TURI kipindi mwanafunzi | Kuhadithian | kujadili kitabu cha
Kusikiliza na aweze a hadithi picha mwanafunzi | Zoezi
kuzungumza a. Kukuza mapenzi | gani? gredi ya 3
ya Kuhadithiana kuuliza na Uk.40 kujaza
b. Kutumia maneno kujibu pengo
na kauli sahihi maswali vitabu vya
kutoka kwa hadithi
hadithi kuigiza
c. Kudhihirisha
ujuzi wa
kusimulia hadithi
14 Kusikiliza na Kuhadithiana | Kufikia mwisho wa | Unafurahia | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kuzungumza kipindi mwanafunzi | Kuhadithian | kujadili kitabu cha
aweze a hadithi picha mwanafunzi | Zoezi
a. Kukuza mapenzi | gani? gredi ya 3
ya Kuhadithiana Uk.40




b. Kutumia maneno kuuliza na kujaza
na kauli sahihi kujibu pengo
kutoka kwa maswali
hadithi

c. Kudhihirisha kuigiza
ujuzi wa
kusimulia hadithi

Kusoma Usomaji wa Kufikia mwisho wa | Ujumbe wa | Kutazama na | Soma nasi Maswali
kibinafsi kipindi mwanafunzi | aina gani kujadili kitabu cha
aweze unapenda picha mwanafunzi | Zoezi

a. Kusoma kifungu | kusoma? gredi ya 3
kwa usahihi na kuuliza na Uk.41-42 kujaza
kufahamu kujibu pengo
ujumbe maswali magazeti

b. Kutambua
ujumbe muhimu kuigiza vitabu vya
katika kifungu hadithi

c. Kujibu maswali
kwa usahihi

Kuandika Maagizo ya Kufikia mwisho wa | Unafuata Kutazama na | Soma nasi Maswali
maendelezo kipindi mwanafunzi | kanuni zipt | kujadili kitabu cha
aweze katika picha mwanafunzi | Zoezi

a. Kujifunza uandishi? gredi ya 3
mikakati ya kuuliza na Uk.43 kujaza
kuendeleza kujibu pengo
maneno vizuri maswali kadi za

b. Kutumia kanuni maneno
za uendelezaji wa kuigiza
maneno katika
uandishi

c. Kutambua

umuhimu wa
kuendeleza




maneno
inavyostahili




